
 

 

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA MKOA WA KAGERA 

Umetolewa: (02/09/2022) 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta 

mbalimbali katika mkoa wa Kagera na wilaya zake: 

 

(I) Ngazi ya Mkoa 

 
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2022 kwa mkoa wa Kagera. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa 

mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kagera. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua 

za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa. 

 

Dondoo 

 Kwa ujumla mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kagera. 

 Mvua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

 Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

 Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli. 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Kagera. 

Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kuambatana na vipindi virefu vya ukavu. 

 

Angalizo:  

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua 

kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA BUKOBA, KAGERA 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bukoba, Kagera. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Bukoba.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Bukoba, Kagera. 
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105A – 09/19 
 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Bukoba  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bukoba ni kati ya milimita 375 

hadi 410. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 
(II) Ngazi ya Wilaya 

 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KARAGWE, KAGERA 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Karagwe, Kagera. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Karagwe.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Karagwe, Kagera. 
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105A – 09/19 
 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Karagwe  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Karagwe ni kati ya milimita 320 

hadi 375. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA KYERWA, KAGERA 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kyerwa, Kagera. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kyerwa.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Kyerwa, Kagera. 
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 Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Kyerwa  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kyerwa ni kati ya milimita 320 

hadi 360. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA MISSENYI, KAGERA 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Missenyi, Kagera. 

 Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Missenyi.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Missenyi, Kagera. 
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 Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Missenyi  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Missenyi ni kati ya milimita 360 

hadi 410. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA MULEBA, KAGERA 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Muleba, Kagera. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Muleba.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Muleba, Kagera. 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Muleba  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Muleba ni kati ya milimita 360 

hadi 410. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 
(II) Ngazi ya Wilaya 

 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA NGARA, KAGERA 
Umetolewa: 02/09/2022 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ngara, Kagera. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Ngara.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Ngara, Kagera. 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Ngara  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ngara ni kati ya milimita 340 

hadi 360. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

http://www.meteo.go.tz/
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(II) Ngazi ya Wilaya 

 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA BIHARAMULO, 
KAGERA 

Umetolewa: 02/09/2022 
 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, 
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Biharamulo, Kagera. 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Biharamulo.  

o Mvua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2022 na zinatarajiwa 

kuanza kwa kusuasua kutokana na kuwepo vipindi virefu vya 

ukavu.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023. 

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa 

mvua. 

 Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba, 2022) kwa wilaya ya 

Biharamulo, Kagera. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya 

Biharamulo  

Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2022. 

Zitaisha: Januari, 2023. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Biharamulo ni kati ya milimita 

360 hadi 375. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2022. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 
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